Tham dự Hội thi có 6 đội với hơn 30 thí sinh đến từ 6 khối phố. Các đội tham gia Hội thi trải qua 3 phần thi gồm: Phần thi thuyết trình chủ đề: “Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch”, Phần thi năng khiếu, Phần thi kiến thức trắc nghiệm.
![](/Uploaded/image/Xa_Phuong/Tan%20An/DSC05234.JPG)
Phần thi thuyết trình đơn vị Tân Thanh
Hội thi đã tạo sự chuyển biến trong nhận thức và hành động của cán bộ, hội viên phụ nữ và đông đảo bà con nhân dân trong việc tổ chức thực hiện cuộc vận động “Xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch" nhằm thực hiện có hiệu quả Nghị quyết Đại hội phụ nữ toàn quốc lần thứ XI và góp phần thực hiện chiến lược gia đình Việt Nam đến năm 2020 và cuộc vận động “Xây dựng nếp sống văn hóa, văn minh đô thị” trên địa bàn phường
![](/Uploaded/image/Xa_Phuong/Tan%20An/DSC05245.JPG)
Phần thi Văn nghệ đơn vị Tân lập
Kết thúc Hội thi Ban tổ chức tặng giải nhất cho đơn vị khối Tân Thanh, giải nhì cho khối Xuân Mỹ, giả ba cho khối Tân Hòa . Phần thi thuyết trình và năng khiếu văn nghệ hay nhất lần lượt thuộc về khối phố Tân Thanh và khối phố Tân Lập.
![](/Uploaded/image/Xa_Phuong/Tan%20An/DSC05259.JPG)
Bế mạc và phát thưởng
Đây là hoạt động kỷ niệm 15 năm ngày gia đình Việt Nam ( 28/6/2001- 28/6/2016) và tiếp tục thực hiện cuộc vận động “xây dựng gia đình 5 không, 3 sạch” do Hội LHPN Việt nam phát động cho bà con Nhân dân và cán bộ, hội viên phụ nữ trên toàn phường .,.